Hướng dẫn Video+hướng dẫn kĩ năng sản xuất

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp Ingame'

1. vhua56

vhua56 Thành viên

Ratings Received:
    Chào các bạn, hôm nay rảnh dỗi, mình xin phép viết một bài tổng hợp về tính năng sản xuất trong Tiếu Ngạo Giang Hồ 3D. Hiện cũng có vài topic hướng dẫn cách chế tạo đồ, vũ khí.. nhưng chưa thực sự đầy đủ, với các gamer đã quen rồi thì không nói, nhưng đối với một số bạn mới chơi, hoặc chưa biết về tính năng này thì hy vọng bài viết của mình sẽ giúp ích được một phần nào đó trong quá trình bôn tẩu giang hồ.

Tổng quan.
    1) Cách mở tính năng sản xuất: các bạn nhấn phím tắt O, sẽ hiện ra bảng như sau.
    Giới thiệu qua:
    Chế tác: điểm chế tác, reset mỗi ngày, có thể mua vật phẩm trong thương thành để tăng điểm, điểm này mỗi khi sản xuất sẽ tiêu hao một số điểm nhất định.

Rèn: chế tạo vũ khí

May măc: chế tạo trang bị

Xảo tượng: chế tạo trang sức

Chế thuốc: chế tạo máu, mana

Nấu nướng: chế tạo thức ăn tang máu, mana

2) NPC liên quan: các bạn về Lạc Dương (hoặc các thành thị khác như Phúc Châu, Hành Sơn), nhưng ở bài viết này, mình sẽ giới thiệu ở Lạc Dương. Các bạn sẽ thấy các NPH liên quan đến các tính năng sản xuất như trong hình

3) Bắt đầu học chế tạo: kĩ năng sản xuất phân theo các cấp bậc khác nhau, với các mốc 10,20,30,40,50 .. tương ứng với sản xuất cấp 1,2,3,4,5 ..

TIP: Khi bạn đến một cấp độ nhất định bạn sẽ được học kĩ năng tương ứng với mốc mình đã vượt qua. VD: mình level 45, sẽ học được các kĩ năng chế tạo cấp 4. Để năng cấp các kĩ năng sản xuất của mình, các bạn đến các NPC tương ứng và click vào muốn thăng cấp kĩ năng.. các bạn sẽ mất đi một số bạc khóa và kĩ năng sản xuất cũng tang lên 1 cấp.

II) Cách chế tạo

Làm sao để chế tạo vũ khí, trang bị và trang sức?

Các bạn cần: nguyên liệu, tiền không khóa, học cách chế tạo và chế tại NPC rèn.

1) Nguyên liệu: mỗi vũ khí cấp độ khác nhau, các bạn cần nguyên liệu khác nhau, và các nguyên liệu này sẽ rơi ra trong việc đánh quái cấp độ tương ứng, ví dụ, đánh quái cấp 10 đến 19 sẽ nhận được vũ khí cấp 10. Không cần quan tâm là quái gì, chỉ cần có cấp độ tương ứng, các bạn bật auto đánh sẽ tự lượm các nguyên liệu. cách 2 là ra shop các bạn khác ngồi bán mua cho nhanh :D

2) Tiền không khóa: kiếm được khi đi các hoạt động, phụ bản, pk tự do. Với sản xuất các bạn sẽ mất rất ít tiền không khóa.

3) Bật tab lên và đến NPC rèn

4) Học cách rèn vũ khí mình cần, các bạn mua trong NPC rèn, ví dụ mình muốn chế tạo vũ khí phái thiếu lâm, bạn sẽ phải mua đồ phổ vũ khí tương ứng và nhấp chuột phải để học.

Đây là video mình hướng dẫn các bạn chế tạo một vũ khí cấp 40 của phái hoa sơn . khá là đen, được vũ khí 3 sao
    (7)

Ngoài ra, các bạn có thể sử dụng các vật phẩm trong thương thành để tang xác xuất nhận được vũ khí, trang bị nhiều sao( nếu sử dụng bạn có thể nhận được vật phẩm cao nhất là 8 sao, trong khi bình thường cao nhất chỉ được 7 sao)

Làm sao để chế tạo trang bị? tương tự các bạn đến NPC may để chế tạo. ở video này mình hướng dẫn chế 1 cái hộ uyển cấp 40. Vẫn lại xịt được 3 sao :((

Tương tự với trang sức:

Tiếp theo là đến máu, mana và thức ăn. Cái này có lợi thế là có thể dung tiền không khóa để chế tạo:

Chế tạo máu, mana:

Chế tạo thức ăn:

Vậy là xong, có gì không hiểu, các bạn có thể comment bên dưới, hy vọng có thể giúp các bạn hành tẩu thuận lơi, nếu thấy có ích thì like phát :D

• Like Like x 2
  2. Beer

Beer Thành viên chính thức

Ratings Received:
    Chào bạn, bài viết rất hay và bổ ích cảm ơn bạn đã chia sẻ với mọi người.Chúc bạn chơi game vui vẻ
  3. vhua56

vhua56 Thành viên

Ratings Received:
    Mình up nhầm 2 video vũ khí và đồ, đây là 2 video hướng dẫn chế tạo vũ khí và đồ, mod sửa lại link giúp e nhé!
    vũ khí:

trang bị:
  4. Just Married

Just Married Thành viên

Ratings Received:
    chào bạn ... chế lên đồ 30 trở lên bắt đầu phải có nguyên liệu phụ bản làm sao để có mình đi rất nhiều pb mà k nhặt đc mong bạn giúp mình có cách nào tốt hơn k?
    Tks
  5. vhua56

vhua56 Thành viên

Ratings Received:
    Nguyên liệu đồ cấp 30 bạn nên đi pb anh hùng, trong phần thưởng xác suất sẽ có nguyên liệu, nhưng rất hiếm hoặc nếu bạn có tiền bạn có thể rao mua, nhưng theo mình thì bạn nên up lên 4x trở lên, vì từ 3x lên 4x rất dễ trong2,3 ngày chịu khó làm hoạt động là lên, lúc đó chế đồ 4x mặc sướng hơn, các thuộc tính cũng cao hơn đồ 3x!
  6. Cuber

Cuber Thành viên mới

Ratings Received:
    cảm ơn bạn! bài viết rất có ích!(27)
  7. nltc20141

nltc20141 Thành viên

Ratings Received:
    cha`o ba.n vhua56. Mình có 1 điều muốn hỏi, mình đã năng cấp chế máu va mana lên cấp 5 rồi, bây giờ làm sao lên được cấp 6 mặc dù mình đã 6x. Thanks
  8. Alpenliebe

Alpenliebe Thành viên chính thức

Ratings Received:
    Về bang phái học kỹ năng nha bạn!!!
    Thân!!