Hướng dẫn Thảo luận về Bang hội trong TNGH

Thảo luận trong 'Thảo luận chung'

1. Y Lạc Kỳ Bích

Y Lạc Kỳ Bích Thành viên chính thức

Ratings Received:
    Bạn đã tìm được cho mình một bang hội ưng ý chưa?

Những điều gì ở một bang hội và bang chủ khiến bạn quyết định xin gia nhập?

Đánh giá một chút mặt khách quan về những bang hội trong TNGH mà bạn biết nhé.

Cùng thảo luận, tản mạn về chủ đề này nha các bạn
    • Like Like x 1
  2. zQuỷLệz

zQuỷLệz Thành viên

Ratings Received:
    Vui vẻ, sẵn sàng chém gió và chém nhau với bọn khác khi cần thiết :D
    • Like Like x 1
  3. tomhoang

tomhoang Thành viên chính thức

Ratings Received:
    theo cá nhân tôi thì chỉ với nhu cầu chơi giải trí, nên có vài ý nhu sau:
    1- mình muốn tham gia 1 bang để hoat động game chung với nhau mang tính chất tập thể và giao lưu chứ ko phải bang "cày". "không nhất thiết phải là bang mạnh nhất server, nhưng phải có mục đích cụ thể cùng nhau xây dựng giống như thiết lập 1 gia đình huynh đệ cùng nhau làm chung"=> như vậy sẽ mạnh lên theo thời gian và bền vững hơn, vì tôi đã từng chơi nhiều game rồi tham gia nhiều bang hội rất lớn trong server rồi sau đó thì game chưa chết mà bang đã chia đàn sẽ nghé rồi ae chia nhau mỗi ng mỗi nơi rồi nhiều khi lại ở vào những bang khác nhau rồi lại bem bem nhau như chưa từng quen biết nhau vậy đó, lúc đó cảm giác rất bùn nhưng biết làm sao trò chơi mỗi ng tự đầu tư thì tự chơi theo ý riêng của họ nên đành chấp nhận 1 là đánh đến giọt máu cuối cùng hoặc là bỏ đi nếu còn thấy mến đứa em đó hiiiiii.
    2- bang phải có văn hóa tối thiểu "văn hóa" của tôi đây là ko phải trình độ học vấn mà là văn hóa giao tiếp giữa ae bang với nhau kể cả ae ngoài bang, chứ đừng để mang tiếng là bang toàn dân í ẹ (đã biến âm). tôi có khả năng cãi nhau và chửi rất tục nhưng tôi ko dùng "bàn phím" để tạo những từ và tiếng vang đó hiiiiiiiiiiiiiii.
    3- bang chủ phải là người hòa đồng với ae nhất trong bang, thậm chí là người giải quyết các bất hòa của ae trong bang và ngoài bang (tôi biết giữa bang này và bang khác sẽ có tranh chấp nhưng ko phải sẽ gây thù hay bất hòa với nhau, tôi từng chơi ở bang này và đi offline giao lưu với ae bang khác vài bang nhập lại off vui ko thể tả: nhưng trong game vẫn cạnh tranh nhau từng trận chiến nhưng vẫn hỗ trợ nhau khi bang kia ko đủ kinh phí duy trì bang vẫn chia thành trì và thậm chí chia nhau con boss theo hệ và ae thành viên tuân theo ko lấn nhau- kể cả acc cày).

vài dòng nhiều lời nếu dư hay thiếu cái gì ae thêm vào, xin đừng ném đá tội nghiệp em...
  4. Y Lạc Kỳ Bích

Ratings Received:
    Theo ý kiến cá nhân mình thì có nhiều thứ mình thấy trên diễn đàn chỉ là bề nổi thôi, có rất nhiều bang trong thời gian chờ test game, topic tuyển thành viên rất đông vui gồm cả người báo danh lẫn chém gió nhưng khi vào game chơi thì số lượng hao hụt đi khá nhiều thậm chí tới khi game mở bang hội đó cũng mất tăm tích luôn

Vậy nên nếu bạn chơi một mình hoặc có nhóm nhưng chưa có ý định lập bang thì cần thận trọng quan sát một chút để lựa chọn được một bang hội có phong cách và tiêu chí chơi hợp với mình.
    • Like Like x 1
  5. Y Lạc Kỳ Bích

Ratings Received:
    Bây giờ chơi game không mấy ai phủ nhận công dụng nhất định của đô la thần chưởng, nếu một bang hội có một vài cá nhân có khả năng tài chính nổi trội thì đó có phải một bang các bạn tính tới sẽ xin gia nhập vào không.
  6. Ký Ức Xưa | Mây Trôi

Ký Ức Xưa | Mây Trôi Thành viên chính thức

Ratings Received:
    Theo mình một bang hội là "tập hợp" những nhóm người chung quan điểm hay ít nhất là cùng theo quan điểm của "bang chủ".

Chỉ cần trong cái "tập hợp" ý có vài thành phần bất đồng quan điểm sẽ dẫn ngay đến mất đoàn kết nội bộ -> chia rẽ -> Bang hội đó sẽ dẫn đà mất đi các thành viên. Hơn thế nữa các thành viên đó sẽ làm chính kẻ thù của mình. "Mèo nhà cắn miêu ta".

Vì game chưa chính thức phát hành nên mình chưa thể chọn "tập hợp" cho mình. Với mình thì cái "tập hợp" rắc rối, phức tạp này là 1 gia đình. ^^~ Mình yêu gia đình của mình dù nó có phản diện, lố bịch, hay quá nhỏ bé :).

Hi vọng sẽ kiếm đc 1 gia đình iu quý ở TNGH :3.

Ký tên: Mây Trôi (xoẹt xoẹt)
    • Like Like x 1
  7. babyshjfu

babyshjfu Thành viên năng động

Ratings Received:
    Cứ vui vẻ hòa đồng không châm chọc gì nhau, tập hợp nhiều cao thủ tu luyện phong hệ áo nghĩa là được rồi, còn lại thây kệ.:)
  8. babyshjfu

babyshjfu Thành viên năng động

Ratings Received:
    Tất nhiên là không rồi bạn, cái bang mà "chúng mày phải nghe tao" thì vào làm gì bạn. Bang nào mà mọi người hòa đồng thì mới vui, miễn thấy thoải mái phù hợp với tâm ý mình là được. Một số bang đại gia thường chỉ tổ chức đi săn, phá train, gây hấn, chửi bậy kênh thế giới chứ có làm được gì đâu mà vào tranh cái vũng nước đục.:p
  9. Ly Yêu Quái

Ly Yêu Quái Thành viên chính thức

Ratings Received:
    bang mình gia nhập không cần mạnh nhất, chỉ cần ác độc nhất, tàn nhẫn nhất, kinh khủng nhất là dc =]]
    nói thế thui chứ bang mình không có tham gia game này, đang nương nhờ bang liên minh nên chắc phải thu liễm yêu khí lại 1 chút mí dc
  10. Vô Danh Thần Tăng

Vô Danh Thần Tăng Thành viên

Ratings Received:
    bang không cần mạnh nhất thuộc 2 3 cũng được nhưng vui vẻ hòa đồng , chém gió,
  11. Y Lạc Kỳ Bích

Ratings Received:
    Nghe bang của bạn trước kia mình cũng thấy thú vị hì
  12. hpd1591

hpd1591 Thành viên mới

Ratings Received:
    mình theo quan điểm của babyshjfu là nếu nó cứ : tụi mày thì đc gì cứ làm theo tao bảo là đc , theo cái kiểu đó thì DCM chém nó , mình thích vào mấy cái bang , TROLL , NONRP là ok vui là chính đoàn kết TROLL là Q K A , là ok rồi
  13. ĐôngPhươngBấtBại

ĐôngPhươngBấtBại Thành viên

Ratings Received:
    Mình muốn vào 1 bạng với phương châm chính : giải trí, lịch sự, văn minh, giao lưu học hỏi những điều trong game cũng như ngoài cuộc sống...
    BC cần phải có các yếu tố hòa đồng, nắm rõ thành viên (nhiều bang rất mạnh, rất đông nhưng mem của mình thì ko biết cũng ko để tâm đến bao h), cập nhật thông tin nhanh, là người quyết đoán nhưng ko phải kiểu người ra lệnh hách dịch...
    Hiện tại chưa tìm dc bang hội ưng ý
    Có thể mình sẽ lập ra ^^ và điều quan trọng nữa là phải dc ở bên Y Lạc Kỳ Bích Katy baby của ta :rolleyes:
  14. Đông Phương Bất Bại

Đông Phương Bất Bại Thành viên

Ratings Received:
    Đông vui , náo nhiệt AE hòa đồng v.v..
  15. Ki Yo Mi

Ki Yo Mi Thành viên chính thức

Ratings Received:
    Trải qua 1 thời gian chơi game online theo mình bang hồi thực sự là 1 bang hội mà mọi người biết giúp đỡ nhau để mạnh lên, m.n trong bang gắn kết như huynh đệ một nhà , ( chính vì thế bang hội rất cần những phần mềm chat room, chat vocie, .v.v để các thành viên bang hội tiện giao lưu ) [​IMG]
    "Nếu như nói rằng chơi game online là để thoải mái, ko phải để đấu đá nhau trong thế giới bang hội" thì quan điểm của mình hoàn toàn trái ngược với điều này.
    Trong thế giới game online " nhất thiết " phải có sự tranh đấu nhau giữa các banh hội, vì nó cũng chính là động lực để game thủ cống hiến hết mình vì bang hội [​IMG], giành hết sưc mình và tâm huyết cho cuộc tranh đấu của " Đại Gia Đình". Một khi đã trải qua nhiều cuộc tranh đấu sinh tử như vậy, các thành viên trong bang hội sẽ dễ dàng gắn kết với nhau hơn mà ko cần phải thông qua câu văn, lời lẽ nào.
    Sự cạnh tranh giữ các bang hội trong giang hồ luôn là điều ko thể tránh khỏi, giống như đã có tính năng vận tiêu thì cũng có tính năng cướp tiêu vậy [​IMG]
    Điểm chốt yếu để xây dựng lên 1 bang hội thực sự vững mạnh và đoàn kết là nằm ở người cầm đầu ( Bang Chủ ) , BC ko chỉ phải biết nhiều về game mà còn phải biết định hướng đường lối đi cho bang hội [​IMG], nắm rõ được tâm lý suy nghĩ của các thành viên tỏng bang mình
    Một người cầm đầu ko thể giữ được quyền "độc tài " , bên cạnh BC ko chỉ có PBC mà còn cáo các "leader" trưởng nhóm của mỗi team và những huynh đệ thân thiết đã cùng BC lập nên bang hội, chính những người này chia sẻ gánh nặng quản lý bang hội cho nhau và giúp bang ngày càng vững mạnh hơn, càng nhiều người cùng quản lý thì họ càng tiếp thu được mọi cầm nhận của thành viên về bang hội.
    Nói ngắn gọn là " nhiều cái đầu vẫn tốt hơn 1 cái đầu " :D
    Và thật tuyệt vời hơn nếu một bang hồi biết tranh đấu để có thể dãn dắt bang hội đứng đầu top 1 sever thì quá tuyệt vời :D
    Sống hết mình vì bang hội, vì tập thể huynh đệ trong bang [​IMG], mọi anh tài trong các bang hội tranh đấu với nhau để đưa bang hồi mình được ghi tên vào sử sách [​IMG]
    • Like Like x 1
  16. seamonkey

seamonkey Thành viên mới

Ratings Received:
    Có ai cho vào bang k :D
  17. nguyenket78

nguyenket78 Thành viên mới

Ratings Received:
    cho tui vô bang vs
  18. Vô Danh Thần Tăng

Vô Danh Thần Tăng Thành viên

Ratings Received:
    cái này mới là tiêu chí bang hội bạn cần tham gia mà
    • Like Like x 1
  19. Đông Phương Nhật Nguyệt Giáo Chủ

Đông Phương Nhật Nguyệt Giáo Chủ Thành viên chính thức

Ratings Received:
    nhỏ này ít có ác lắm =)) chôn ngay :p
  20. Y Lạc Kỳ Bích

Ratings Received:
    Đa số những gì Yo Mi nói mình đều nhất trí nhưng mọi người có thấy là từ kế hoạch đến thực hiện và thực hiện đươc bao nhiêu phần của kế hoạch phương hướng mới là điều quan trọng không.
    • Like Like x 1