[SỰ KIỆN SINH NHẬT] NGƯỢC DÒNG KÝ ỨC

Thảo luận trong 'Sự kiện'

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. linh0812

linh0812 Thành viên mới

Ratings Received:
    + Họ và tên : Nguyễn Trung Hiếu
    + Tên ingame : T_Leo
    + Tài khoản đăng nhập : linh0812
    + Máy chủ : Nhạn Môn Quan
    + Bang hội : TheSense
    + Bài dự thi : Tiếu Ngạo là những kỉ niệm đẹp . chơi chưa đc bao lâu nhưng nó rất hay và dễ thu hút người chơi . Sinh nhật lần 3 Tiếu Ngạo chúc Tiếu Ngạo phát triển ngày càng mạnh , luôn là ký ức khó quên của những người đến với game này . Xin hết . thucuoi4.jpg
  2. 11a11

11a11 Thành viên mới

Ratings Received:
    + Họ và tên: Trần Hữu Duy
    + Tên ingame: PhanThanBongToi
    + Tài khoản đăng nhập: 11a11
    + Máy chủ: Đào Hoa Đảo
    + Bang hội: Canna3is

+ Bai Du Thi
    Niềm vui lớn nhất khi chơi game này đó là tình anh em..tui la 1 người khó hòa đồng..ít nói..nhưng vẫn đc mọi người trong bang quan tâm giúp đỡ rất nhiều..chỉ cần bị ăn hiếp là sẽ kéo ca bang để đi đòi lại công bằng cho tôi.luc đầu tui chỉ đinh chơi game để giải trí sau những giờ làm việc vất vả , bởi dù sao thì game cũng chỉ là 1 trò chơi ảo thôi, nhưng chơi 1 thời gian tôi mới biết,game là ảo nhưng tình anh em, bạn bè là thật ,nó thật đang quý trong. Hôm nay nhân dip sự kiện này tui muốn gửi lời cảm ơn tới nhưng người anh em đã luôn cùng tôi kề vai sat cánh.Cám ơn mọi người rất nhìu..thương lem thương lém
  3. 123anhkhoa

123anhkhoa Thành viên mới

Ratings Received:
    + Họ và tên: Phạm Khả Như
    + Tên ingame: ConChimRatTo
    + Tài khoản đăng nhập: 123anhkhoa
    + Bang hội: Thien

+ Bài Dự Thi

Đến với cuột thi này em không có gì nhiều để nói vì em cũng mói biết chơi thôi , do nho ban nó rủ chơi, vậy nên em sẽ giải thích 1 số điều mà anh em trong bang hay thắc mắc. Đó là tên nick của em, hix cứ bị choc hoài ak nên giờ em sẽ viết 1 bài đính chính lại , mấy huynh vào đọc để hiểu đừng chọc em nữa nha, cái tên nick của em nó bắt nguồn từ lúc con bạn em nó mở page VGG cho em xem để chọn phái chơi, em thấy phái độc cô có con chim dễ thương quá nên quết định đặt tên nick là con chim nhỏ ..nhưng vào game em đạt thì đã bị nguoi khac đat roi nên em chuyen qua dat la con chim xinh xinh, nhưng cũng có người đat luon, ngồi mò cả buổi ma vẫn không đạt đc em ức chế quá nên đặt con chim rất to, ai ngờ nó vào được luôn..từ đó cứ vào game là mấy anh lai hỏi chim em to lam ak. hixxxx đừng có chọc em nữa mà huhu
  4. nitro1000

nitro1000 Thành viên mới

Ratings Received:
    + Họ và tên: Nguyễn Hà
    + Tên ingame: _SongSong_
    + Tài khoản đăng nhập: nitro1000
    + Máy chủ: Lăng Ba Vi Bộ
    + Bang hội: Anh.Hung
    + Bài dự thi:
    Có lẽ song hành được cùng với thời gian là kí ức, còn có người là còn có kí ức, nhưng hôm nay tôi không nói về kí ức, về quá khứ. Những dòng này tôi xin được dành tặng cho hôm nay, cho hiện tại vì sợ rằng ngày mai sẽ chỉ là kỉ niệm.
    Dù bạn đến với Tiếu Ngạo vì lý do nào thì cuối cùng điều gì giữ chân bạn ở lại với giang hồ này? Tôi có thể khẳng định câu trả lời là bạn bè. Nói nhỏ thì bạn bè có thể là một, hai người, nói lớn có thể là bang, rộng hơn nữa là liên minh. Làm gì có ai độc hành mãi được.
    Nếu may mắn, bạn đã có bạn bè chơi cùng ngay từ khi tạo nhân vật. Còn tôi không được may mắn vậy. Tôi đến với Tiếu Ngạo vì sự tình cờ, và là kẻ độc hành. Những bước đi đầu tiên khá gian truân. Theo thời gian, tôi cũng có những người bạn của riêng mình. Cũng theo thời gian, họ ra đi dần để lại tôi độc lai độc vãng một lần nữa. Giang hồ rộng lớn đến nhường này còn gì để vương vấn?
    Dường như mọi may mắn bao lâu nay dồn hết cho giây phút đó. Ấn tượng mãi trong tôi là lời đề nghị làm bạn từ một người xa lạ. Còn lạ hơn nữa là bạn đề nghị muốn được giúp đỡ tôi. Từ trước đến giờ, tôi chưa bao giờ nhận được sự giúp đỡ lớn đến thế. Lời cảm ơn tôi thường nói chưa bao giờ miêu tả hết sự cảm kích tôi dành cho bạn.
    Chúng ta không chung bang, không cùng liên minh nhưng lại luôn đi với nhau. Mâu thuẫn giữa hai liên minh quá lớn khiến tôi lo bạn sẽ bị họ trách mắng. Và rồi khi được tạo điều kiện để về chung bang với bạn, nơi bạn vẫn gọi là nhà, lo lắng được gỡ bỏ, mọi lúc mọi nơi đều cảm thấy rất vui vẻ.
    Tối tối, bạn thường kể tôi nghe câu chuyện cổ tích về Lăng Ba, về _Ma_Long_, về .TuNghia, về HOME và về Anh.Hung. Tôi lắng nghe từng điều bạn nói trong say mê. Đã bao lâu rồi mới có người nói nhiều với mình đến vậy. Chẳng phải hạnh phúc hơn là có ai đó lắng nghe mình nói, và mình lắng nghe ai đó nói sao? Chỉ đơn giản để biết rằng mình không hề đơn độc, để các hoạt động bớt nhàm chán, để có động lực tiếp tục hành tẩu giang hồ.
    Dù ngày mai thế nào, hãy để hôm nay tôi hạnh phúc vì có bạn.
    Dù tình bạn này ngắn hay dài, tôi mãi trân trọng nó.
    Dù tình bạn này là thực hay ảo, tôi xin được giữ nó trong tim mình.
    Cảm ơn bạn, Thien.Ha.De.Nhi.

+ Ảnh hoặc video minh họa:

Các file đính kèm:

5. tuanhd269

tuanhd269 Thành viên mới

Ratings Received:
    - Họ và tên : Nguyễn Gia Khánh
    - Tên ingame : GiaKhanh139
    - Tài khoản đăng nhập : tuanhd269
    - Máy chủ : Nhạn Môn Quan
    - Bang hội : TheSense
    - Bài dự thi :
    Không có gì khác những kỉ niệm đẹp cùng ae khi đến với Tiếu Ngạo. Nhận dịp sự kiện này cũng chúc Tiếu Ngạo phát triển mạnh mẽ, luôn là đối thủ nặng ký với các game khác và luôn thu hút các gamer. Xin chân thành cảm ơn.
  6. nguyencoi01

nguyencoi01 Thành viên mới

Ratings Received:
    - Họ và tên : Trần Đức Trung
    - Tên ingame : C_Nguyen
    - Tài khoản đăng nhập : nguyencoi01
    - Bài dự thi :
    Xin cảm ơn BQT đã tổ chức event này.
  7. nguyencoi1303

nguyencoi1303 Thành viên mới

Ratings Received:
    - Họ và tên : Đào Tuấn Linh
    - Tên ingame : C__Nguyen
    - Tài khoản đăng nhập : nguyencoi1303
    - Bài dự thi :
    Em là newbie nên cũng chả biết nói gì hơn @@ =)).
  8. FinalBossH

FinalBossH Thành viên mới

Ratings Received:
    - Họ và tên : Lục Trung Duy
    - Tên ingame : FinalBossH
    - Tài khoản đăng nhập : tae2
    - Bài dự thi :
    Hello BQT. CHúc ace vui vẻ
  9. vuongthieng

vuongthieng Thành viên mới

Ratings Received:
    • Họ và tên: Vuonganhhuy
    • Tên ingame: zzthiengzz
    • Tài khoản đăng nhập: vuongthieng
    • Máy chủ: đào hoa đảo
    • +Bang hội: ~S.M~
    • Bài dự thi:
    • Nois chung em cung k biet noi gi...cuoi ngay roi noi dai so gui k kip.Ad oi cho em xin qua ahihi
  10. i.bongbeo

i.bongbeo Thành viên mới

Ratings Received:
    + Họ và tên: Lê Hồng Hoa
    + Tên ingame: iBongBeo
    + Tài khoản đăng nhập: i.bongbeo
    + Máy chủ: Đào Hoa Đảoo

+ Bang hội: -VLXX-
    + Bài dự thi: được đứa bạn cùng trường rủ chơi không lâu, mới tập tành bước chân vào giang hồ. mong chư vị chỉ giáo.
    Chúc mừng cinh nhật 3 tuổi của game. và chúc game quy tụ càng nhiều anh tài
  11. →HaoNhanKiet

→HaoNhanKiet Thành viên

Ratings Received:
    + Họ và tên: Cổ Hoàng Quốc Thi
    + Tên ingame: →HaoNhanKiet
    + Tài khoản đăng nhập: coquocthi86
    + Máy chủ: SV Hấp Tinh Đại Pháp
    + Bang hội: Noxus ( LM KOB)
    + Bài dự thi:
    - Đến với Tiếu Ngạo khi Game cày đồ bắn súng Avatar Star của FPT bị " lung lay" sập, quá chán Game Chi Bi trẻ con đó và muốn tìm một Game nào đó phù hợp với lứa tuổi trên 18+ của mình để tiếp tục cày đồ, ngoài LMHT ra chơi chỉ đánh trận ko cày đồ hoài thì cũng chán, nên khởi đầu từ SV Sinh Tử Phù ( đã xóa) với tên HảoNhânKiêt phái Thiếu Lâm vì thích binh khí và võ thuật của clip giới thiệu MP, và cũng nghe nói Game TN này phái TL có thể cưới vk đc :)))

HaoNhanKiet cấp 63 sv STP

-Lên cấp 3x trong một lần đi LTL gặp đc Linh1987 Thiếu Lâm 5x thấy chat vui vẻ đc anh ấy tiến cử vào Bang al-Qaeda, kỷ niệm rất nhiều với anh em Bang al-Qaeda như đi phá train DC 4x 5x 6x đêm khuya 2-3h sáng, bật Red cướp Gate LL, đc anh Linh1987 tha từng món đồ set opt MP về cho mình mặc, thường thì mình Nạp Thẻ 20k mua htp ko khóa GD, sau này biết cách đi PB MP kiếm Set thì tự đi, rồi khi lên cấp 67 cũng bắt chước cưới vợ như người ta trong Sever, hai người cùng nhau trao đổi học hỏi và trợ giúp nhau trong mọi chuyện.

Vk trong Game DDNTaDa phái TD cấp 63

Vk trong Game DDNTaDa phái TD cấp 63
    rồi học cách dùng CCT khi qua Hades gắn bó với (Pi acc Op-Zoro Hades sau này tới SV HTĐP), trước đó ở Bang al-Qaeda cũng ngu ngơ dùng CCT lúc vào thì nhà bật nhạc ồn ào ko biết cài F2 nên làm cả Bang cct al-Qaeda điếc tai làm mình xấu hổ. Vì lý do mâu thuẫn với nhau của anh em Bang al-Qaeda rồi Bang Chủ tức tối từ chức đưa mình cầm chức Bang Chủ, nhưng với kinh nghiệm non nớt không thể dẫn dắt Bang, trong 1 lần về thành nhận phúc lợi thì bị một nhóm người từng có chức vị trong Bang đã out Bang nên canh và mai phục PK trong Bang với mình ( PK trong Bang ko lên Red), mình tức tối thoát vị và lúc lòng vòng ở LD thì đc BC Op-ChiHai hỏi thăm và cho vào Bang Hades ( Chủ LM Hades mà Bang al-Qaeda nằm trong đó). Kể từ lúc qua Hades thì dùng rành cct trò chuyện với anh Phong Op-ChiHai và Pi Op-Zoro nhiều hơn, mà công nhận trong Game chat hoài cũng ko rành kiến thức bằng trò chuyện cct với nhau, cũng chỉ dẫn nhiều cái sai của mình mà hồi đó mình lo chat Game nên ko biết, anh em Hades thì nhiều nhưng nhớ anh Long NM Linh Juni và Tâm Nhi Juni ĐM, lúc đó LM Punish ở STP chơi kiểu đầu tư rất mạnh cộng với dùng phần mềm ngoài ( ko phải unibot đơn thuần mà là 1 loại auto khác) nên Punish rất bá và ngạo mạn lúc đó, kiến thức Game họ rất rành nhưng hầu như lúc đó ko chia sẻ ra ngoài. Nên tâm lý LM Hades đấu LM Punish như trứng chọi đá, mà Hades có một người tên Vũ ở USA cũng đầu tư rất mạnh cùng người em chung nhà 2 Acc Võ Đang SwordCry và Hoa Sơn BinZ nên cũng chống cự tới cùng với LM Punish tới ngày giải thể SV STP vì lỗi ko gộp đc bên phía kỹ thuật. Lúc đó, HảoNhânKiêt lên được Ám Khí Lam +80 full LĐ cấp 8x thì SV STP bị xóa cũng buồn, tuy Acc gà không biết xây TH Như Lai như thế nào nhưng cũng có ít bài viết hữu ích trên diễn đàn TNGH đóng góp cho Tân Thủ.

cấp 68 ở Hades

Xóa SV thì cũng đc đền bù qua SV Thiên Long Bát Bộ, cũng tập hợp đc nhiều người cùng tham gia lại vào SV TLBB lập Bang Noxus về ở chung nhau đấu với LM Demacia ( trước đó từng là LM Ares), nhưng Op-ChiHai thì ko chơi lại vì 1 phần chán Game và 1 phần công việc riêng, còn Pi bám trụ lại kéo Acc V- VĐ và -V TL ( là SwordCry và Binz) cho lên cấp cao cùng mọi người để Vũ USA dễ đầu tư chỉ rãnh PK lúc khuya và gần sáng sớm giờ VN. Nói chung là nhờ kiến thức cũ từ SV bị xóa STP nên tạo Acc TL →HaoNhanKiet lên cũng không mắc lỗi cũ. SV TLBB toàn kỳ cựu của SV Anh Hùng Xạ Điêu ( cũng bị xóa) với SV STP cùng đăng ký vào lẫn người mới, nói chung cảm giác hành gà thì có mà cũng ít có, nhưng trải nghiệm thì đầy đủ từ đi LL bật Red cướp Gate, phá chiếm bãi train ĐC, nói chung hồi ở STP chưa biết train ĐC là gì nhưng qua SV TLBB thì thích cảm giác đó và thường xuyện train ĐC hơn, nên có lẽ vì thế ngoài giờ HĐ ra thì lên cấp rất là nhanh. Cũng có kỷ niệm mới là tuy 2 LM Noxus vs LM Ares nhau nhưng cũng giao lưu ca hát với nhau.

Thiếu Lâm 78 ở SV Thiên Long Bát Bộ

300 KNB ( 30k VNĐ) cho 1 lần nhuộm ngẫu nhiên, ko ra màu ưng ý thì làm tiếp. Lần thứ 3 ra luôn, đẹp ghê →HaoNhanKiet Thiếu Lâm Cấp 78 Sever Thiên Long Bát Bộ + Bạch Ngân​

Vũ Khí Hoàng Kim →HaoNhanKiet Thiếu Lâm cấp 81 Tại SV Thiên Long Bát Bộ

Rồi cũng nếm đc mùi hân hoan Gộp SV với HTĐP ( cứ nghĩ bị xóa nữa), thì SV TLBB quá vắng thì phải Gộp thôi. Khi qua SV HTĐP vì bên đó ai cũng 9x nên SV TLBB cũng chật vật ráng cày kéo lên 9x với mọi người để có set Phược Hồn 9x cho bằng người ta.

Mặt nạ nhuộm lên màu quá đẹp Nhân vật →HaoNhanKiet ( Hảo Nhân Kiệt) Phái Thiếu Lâm cấp 90 Sever Hấp Tinh Đại Pháp​

Lúc qua SV TLBB thì Bang Noxus xin vào LM Hồng Hưng cũng biết đến nhiều tên nổi tiếng như Ly, End, HanHee, ĐàoHoa, CátBuiCongTrinh, PhamLai, Nhím cũng sát cánh đánh LM KOB với các tên nổi tiếng KangShiprip, LoLoTiCa, Bayankuga, Bayannetta, VoDanh, Virgin . SV TLBB cũng có nhiều người nổi tính chung của LM Demacia + Noxus là 18+30cm, nhanvatcuoicung, SoflyBen, -V, V-, Thảo Tú, Volcanol, V PhanTom, V PhanLien, SátAlasce, Mad Viet, Mad Giang, Abcda, Ut SiDa, Còi SiDa, MeoMeo. Nhưng vì bỡ ngỡ với nhiều luật lệ của SV cũ HTĐP như đi 9T hay các HĐ khác dù có auto unibot cũng ko đc roll, rồi LM HH tự ra luật là đang PK 9T ko đc cướp gate 9T của ng đang PK v.v... nên gây nhiều mâu thuẫn với LM HH, nên Noxus tự qua LM KOB sát cánh tới bây giờ, đang PK hằng đêm với tụi LM HH kèm LM Home LBVB qua log Acc hộ. Cũng rất mong VGG mau gộp SV HTĐP với, coi đêm PK đông vậy chứ toàn Acc log thuê à, mà giờ tần số thấp dần, chỉ cao khi sau 22h tới 0h là hết, bình thường rất vắng và LM HH ko trụ đc lâu nếu ngoài giờ đó.
    Cũng mong mọi người nghe bài này có cảm hứng quay lại Game Tiếu Ngạo http://mp3.zing.vn/bai-hat/Huynh-de-tuong-phung-Kim-Minh-Huy/IW9EOAFF.html thay từ Thiên Vương thành phái Hoa Sơn hay Võ Đang cũng hợp tông :))) .
    Clip PK LM xuất bản ngày 8/2/2017 của LM KOB ( LM mình quay Clip cũng ghê nhé [​IMG]=D )
    P/S: Khuya rồi thôi xin dừng bút ngủ mai đi làm sớm ( Thời STP TLBB còn rãnh ở nhà cày TNGH vừa cày Net nhà, nhưng thời SV HTĐP thì ra đi làm chiều hoặc tối mới về, mà có lương dành ra một ít đăng bán KNB hoặc chơi ít SK đầu tư đồ, có lẽ vì thế mà SV HTĐP đang ở tiến bộ nhanh hơn, Tuyệt Học thường như Như Lai, STP, ĐC, TT cũng có đủ.. Mà đang thấy TH Địa làm hơi chua, thật nể các Acc đi trước của SV HTĐP.
    -Nói chung, ký ức chỉ một khía cạnh không đầy đủ chi tiết, hơi đề cao bản thân nhiều, nhưng cũng là ký ức của Hảo Nhân Kiệt về Game này, bye bye​

12. Trần Thái Hưng

Trần Thái Hưng Thành viên mới

Ratings Received:
    + Họ và tên: Trần Hồng Thái
    + Tên ingame: VioletStella
    + Tài khoản đăng nhập: vietbaovxhg4
    + Máy chủ: Nhạn Môn Quan
    + Bang hội: *engend*
    + Bài Dự Thi : Xin Chào Tiếu Ngạo Giang Hồ. Mình chơi Tiếu Ngạo Giang Hồ cũng tầm 2 năm, Mình cũng đc bạn bè giới thiệu chơi game này qua trailer và fanpage thông báo game , đồ họa của game cũng đc gọi là nhất nhì vào thời ấy nên mình cũng thích và chơi thử . Đến tận bây giờ thì có rất nhìu kỷ niệm trong game , phái đầu tiên mình chơi là phái Hành Sơn vì phái đó rất bí ẩn ở thời kỳ cổ trang , kinh thật , những ngày đầu chạy Q , ăn hành PK trong tỷ võ và ròi mình đã tập luyện và tìm hỉu thì cũng PK khá khẳm lên, ròi mình cũng quay clip PK tỷ vỏ rủ thêm bạn bè chơi , đến tận bây giờ cũng đc 2 năm ròi , cũng là 1 chặng đười dài . Mình xin chúc Tiếu Ngạo luôn thành công trong năm nay và cũng như vài năm nữa.
    Các file đính kèm: 17629743_2044273862451596_6305252004969646212_n.png
  13. Trần Thái Hưung

Trần Thái Hưung Thành viên mới

Ratings Received:
    + Họ và tên: Đinh Quang Hiệp
    + Tên ingame: V-22..Osprey
    + Tài khoản đăng nhập: vietbaovxhg5
    + Máy chủ: Đào hoa Đảo
    + Bang hội:
    + Bài dự thi: Chào admin .
    Mình đến với tiếu ngạo giang hồ từ 3 năm trước. Nhìn game có đồ họa đẹp khinh công bay như chim nên đã lôi cuốn mình vào game này . Những ngày mới chơi game rất gà và không biết j nhiều về game. chơi lên cấp 40 mất gần 1 tháng lúc đó ở Sv tịch tà kiếm phổ , cảm giác cày cuốc gian nan quá nên đã dừng chân ở lv 40 , chỉ tập tành PK trong tỹ võ trường .
    Trải qua nhiều sever mình cảm thấy vui và hấp dẫn người chơi nhất ở giai đoạn lv 4x đến 7x cảm giác cày cấp cùng team , pk loạn Địa cung cả ngày lẫn đêm ko chán , ở giai đoạn đó ai cũng như nhau =)) . Đến với game này ngoài đồ họa thì hình thức tỷ võ PK cực hay , cái đam mê tỷ võ như lôi cuốn mình chơi game đến tận bây giờ . Cứ tỷ thý thua ai là mình lại ôm cọc gỗ vài ngày mới xuống núi , ôm cọc nhiều sv giờ vẫn gà , chắc tại ko có năng khiếu =)).....
    Trên là vài dòng tâm sự đến với game . Nhận Dịp Sinh Nhật của VGG cũng xin chúc VGG ngày càng phát triển lớn mạnh hơn . Hỗ trợ game thủ nhiều hơn nữa !!! Xin hết .
    + Ảnh hoặc video minh họa:
  14. finalboss

finalboss Thành viên mới

Ratings Received:
    + Họ và tên: Trương Tam Lan
    + Tên ingame: ╚[∙]╝→Bosss←
    +
    Tài khoản đăng nhập: finalboss

+ Bang hội: →.Ma.←
    + Bài dự thi: Chuyện là như thế này mọi người ạ. Mình đến với tiếu ngạo tầm 2 năm trước, có thằng bạn thích chơi game kiếm hiệp lắm xong nó tìm được game TNGH thế là bọn mình cày. Lúc đó chưa biết chơi phải tạo 2 3 acc mới biết cộng tâm pháp. Tính ra bỏ khá nhiều thời gian để tìm hiểu game.
    Sao qua sever Cửu Âm chơi thì quen khá nhiều, mình cũng quen được 1 người bạn ngoài Bắc, mình thì trong Nam nhưng 2 người có vẻ hợp nhau nên cũng gọi là thân. TrắcHà nhỉ, cái tên thân quen mà giờ không biết nơi nao.. có bạn nào biết ông ấy cho mình xin :)) tìm người thân trá hình. sao thì cũng chơi các sv khác cũng tìm được thêm những tri kĩ :))
    Cũng nhân dịp này chúc VGG ngày càng lớn mạnh, tạo ra các event hay hơn cho ae cùng chơi.
    + Ảnh hoặc video minh họa: [​IMG]

e không biết có thấy ảnh k nữa @@
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.