Hướng dẫn chuyển Job cho class Assassin

Thảo luận trong 'Assassin'

1. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:
    Như tiêu đề thì hôm nay mình sẽ hướng dẫn cho các bạn chuyển job 1 và job 2 của class assassin. Đa số các bạn thường hơi vướng mắc ở việc chuyển job 2 nhưng ở bài này mình sẽ hướng dẫn chi tiết cũng như hình ảnh để các bạn có thể chuyển 1 cách dễ dàng nhất:

1. Chuyển job 1 :

• Khi mà bạn đã train lvl nhân vật assassin lên đến lvl 15,bạn sẽ phải làm 1 quest ngắn để có thể chuyển thành Bringer hoặc Chaser
    • Hãy đến gặp Shadow Neko ở Calderock Village ( vị trí dưới hình)

· Rồi sau đó nói chuyện với Shadow neko và sau đó nó sẽ đưa cho bạn 1 thử thách và bạn phải qua được thử thách này mới có thể chuyển job được ( Yên tâm là thử thách này rất dễ thôi )

Link Video hướng dẫn :

Nói tóm lại thì chuyển job 1 thì rất đơn giản và hầu hết các bạn đều k gặp khó khan gì cả. Nhưng nếu bạn còn thắc mắc gì hoặc có í kiến đóng góp có thể cmt ở dưới.

2. Chuyển job 2:
    · Khi bạn đạt đến lvl44,bạn có thể nhận quest chuyển job nhưng bạn vẫn cần phải đạt lvl45 mới có thể chuyển được job. Thì cùng là assassin nên dù bạn có đang là Chaser hay là Bringer đi nữa thì cách chuyển cũng như nhau
    · Khi đạt lvl 44- lvl 45,bạn ấn [ U ] rồi chọn tab [ Remote Quest ] và lúc này bạn sẽ thấy 1 quest có mang tên [ Specialization ] thì bạn hãy click vào và nhận quest đó
    · Sau khi nhận quest thì bạn sẽ phải nói chuyện với [ Chatterbox Book Doctor ] ở [ Riverwort whart ] ( Karculehut )

• Rồi sau đó các bạn sẽ phải chạy [ Riverwort Village Ruin ] để tiếp tục nhiệm vụ ( khuyến nghị tất cả các dungeon bạn phải chạy trong quá trình change job nên chọn chế độ normal để rút ngắn thời gian )
    • Sau khi đã hoàn thành,bạn tiếp tục chạy dung [ Ancient library ] ở chế độ normal
    • Chạy xong bạn vẫn phải chạy them 1 lần dung [ West Ancient library ] nữa và tiếp tục ở chế độ normal
    • Sau khi hoàn thành tất cả các dung trên,bạn hãy quay trở lại [ Riverwort whart ] để nói chuyện với Lunaria ( vị trí dưới hình )
    • Sau khi nói chuyện xong với Lunaria,bạn sẽ vào 1 tầng hầm và sẽ được test qua các job mới rồi có thể quyết định xem nên chọn cái nào. Dưới đây là video cụ thể :
    Chuyển job từ chaser thành Raven hoặc Ripper :

Chuyển job từ bringer thành LightFury hoặc AbyssWalker:

• Rồi sau khi chọn xong,bạn hãy quay trở lại Lotus Marsh và gặp Shadow neko để quyết định chắc chắn xem bạn sẽ trở thành gì
    • Và chúc mừng,bạn đã trở thành 1 Raven/Ripper hay LightFury/AbyssWalker
    Cảm ơn vì đã đọc bài hướng dẫn ! nếu các bạn có í kiến đóng góp hay thắc mắc gì hãy cmt ở dưới và mình sẽ giải đáp !
  2. WarPoll

WarPoll Thành viên mới

Ratings Received:
    Mình cũng vừa chơi tầm 1 tuần bên sv SEA thôi. Nhưng mà cái vụ chuyển job lần 2 nếu bạn nào k có trong Remote quest thì cứ tìm nó bên Side quest nhé
  3. nguyennam13198

nguyennam13198 Thành viên

Ratings Received:
    Mình mới biết game gần đây, chơi bên SEA cũng lv 20 r, lúc lên 15 nó cho reset cộng lại điểm skill, vậy lên 45 sau khi chuyển job xong có đc reset lần nữa ko bạn.. Cảm ơn bạn vì bài viết
  4. Rin Kaitoh

Rin Kaitoh PvE only

Ratings Received:
    Ko nhé bạn, chỉ có thể reset skill bằng reset scroll mua bằng cash hoặc lên lvl90 sẽ có 1 cuốn reset skill ko giới hạn trong vòng 1 ngày.
    • Like Like x 1
  5. nguyennam13198

nguyennam13198 Thành viên

Ratings Received:
    Thanks bạn :)
  6. thatlaboiroi

thatlaboiroi Thành viên mới

Ratings Received:
    bạn ơi , bạn nói thử thách là sao cụ thế tí , chứ mình vào nhận chuyển job 1 mà nhận xong NPC Neko hiện dấu chấm hỏi mà nhấn vào ko hoàn thành đc , nó kêu đang tiến hành ?? là sao vậy bạn
  7. thatlaboiroi

thatlaboiroi Thành viên mới

Ratings Received:
    bạn ơi , bạn nói thử thách là sao cụ thế tí , chứ mình vào nhận chuyển job 1 mà nhận xong NPC Neko hiện dấu chấm hỏi mà nhấn vào ko hoàn thành đc , nó kêu đang tiến hành ?? là sao vậy bạn
  8. 0966930326yb

0966930326yb Thành viên mới

Ratings Received:
    ad oi cho em hoi class nhan vat nao co kha? năng khắc chế
    Assassin nhat
  9. Blus

Blus Thành viên mới

Ratings Received:
    Ad ơi cho hỏi Mình làm quest chuyển job lần 2. Tuy nhiên đang lúc thực hiện thì bị dis. Vào lại thì không thể làm tiếp được nữa vì NPC Lunaria bị mất tiêu, không hoàn thành được. Mình bỏ quest để làm lại nhưng sau khi nhấn từ bỏ quest thì quest không còn hiện trong mục quest từ xa nữa, các mục khác cũng không. Help với ad ơi.
  10. bibobe7777

bibobe7777 Thành viên mới

Ratings Received:
    Bạn ơi cho mình hỏi, mình lv 40 rồi nhưng vẫn còn cái Reset Skill ở lv 15 làm nv thì có đc Reset Skill ko vậy, nếu đc thì làm cách nào ?
  11. aumankhoi1

aumankhoi1 Thành viên mới

Ratings Received:
    nếu bị mất nhiệm vụ chuyển job 45 thì phải làm sao ạ?
  12. Rin Kaitoh

Rin Kaitoh PvE only

Ratings Received:
    Bạn làm tới bước nào thì lại Npc gặp lúc trước để nhận lại
  13. djthep

djthep Thành viên mới

Ratings Received:
    mình giờ đã lv 60 rồi nhưng Q job thứ 2 bạn nói nó không có hiện ra. nhận như thế nào nhỉ
  14. Rin Kaitoh

Rin Kaitoh PvE only

Ratings Received:
    Qua lotus march nhận nv bạn ạ
  15. Saitama

Saitama Thành viên mới

Ratings Received:
    AD ơi? Sau khi hoàn thành tất cả các dung trên,bạn hãy quay trở lại [ Riverwort whart ] thì mình chả thấy con NPC đâu cả và cái nv chuyển job nó cũng mất tiêu lun, làm sao giờ giúp mình với
  16. Saitama

Saitama Thành viên mới

Ratings Received:
    @Rin Kaitoh Sau khi hoàn thành tất cả các dung trên,Mình quay trở lại [ Riverwort whart ] thì mình chả thấy con Lunaria đâu cả? Mất lun cái nv chuyển Job
  17. Rin Kaitoh

Rin Kaitoh PvE only

Ratings Received:
    Bạn gặp con mèo ấy, còn xem xem bạn đã là job 3 chưa. Hoặc chụp cái hình lên đây
  18. Red Nguyễn

Red Nguyễn Thành viên mới

Ratings Received:
    Bạn ơi cho mình hỏi !
    Mình hiện đang là Chaser Lv2x mà giờ mình muốn chuyển qua Bringer
    Có được không bạn ?
  19. khoidiencho

khoidiencho Thành viên mới

Ratings Received:
    mình lv 15 r mà khi chonjnos ko hiện lên specialize mà chỉ hiện lên specialation trail thôi nên ko chọn đc ai giúp mình vs
  20. tuan240697

tuan240697 Thành viên mới

Ratings Received:
    "Sau khi nói chuyện xong với Lunaria,bạn sẽ vào 1 tầng hầm và sẽ được test qua các job mới rồi có thể quyết định xem nên chọn cái nào. Dưới đây là video cụ thể"
    KHI TOI DAY R CAI1 MAY MINH BI LONG DIEN NEN TAT MAY DOT NGOT CHUA CHON CLASS NUA H VAO THI K THAY CON NHO DO NUA PHAI LAM S