Giới thiệu cơ bản về Class Sorceress

Thảo luận trong 'Sorceress'

1. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:
    Dưới đây là các skill thức cơ bản của Sorceress:

Flame Worm : Sử dụng phép thuật bắn một ngọn lửa nhỏ về phía trước, gây sát thương lên các kẻ địch trúng phải

Glacial Spike : Sử dụng phép thuật phóng ra một tản băng nhỏ về phía trước, gây sát thương và khả năng đóng băng lên các kẻ địch trúng phải trên đường tảng băng đó di chuyển

Force Explosion : Sử dụng phép thuật tạo ra hố đen phát nổ gây sát thương lên kẻ địch xung quanh trúng phải

Shock Wave : Vùng mình gây sát thương và hất các kẻ địch trúng phải ra xa

Whirling Staff : Dùng gậy phép thuật xoay tấn công gây sát thương lên các kẻ địch trúng phải

Poison Missile : Sử dụng phép thuật bắn ra 2 bãi độc tố gây sát thương lên các kẻ địch trúng phải

Mysterious Meditation : Giảm lượng mana hao tổn khi sử dụng chiêu thức

Class này gồm 2 đường đi là Elemental Lord và Force User sau khi chuyển nghề lv15 , tiếp theo lên lv 45 sẽ tiếp tục chuyển nhánh ( Mỗi đường chia làm 2 nhánh).

- Bao gồm:

+ Elemental Lord sẽ có 2 nhánh cho bạn lựa chọn là Seleana hoặc là Elestra và hệ

thống skill sử dụng chính của Seleana là Lửa còn Elestra là Băng.

+ Force User cũng sẽ có 2 nhánh cho bạn lựa chọn là Majesty và Smasher và hệ thống skill sử dụng chính của Majesty là Bóng tối còn Smasher là Ánh sáng.

Skill của Elemental Lord:

Skill của Force User:

Thấy rất thú vị phải không nào !. Dưới đây là bảng tổng quát về phần chuyển class cho các bạn xem:

Điểm chú ý ở đây là class Sorceress có thể sử dụng chung một vũ khí với nhau so với những class khác đều bị hạn chế về mặt vũ khí như Acrobat phải sử dụng short bow chứ không được sử dụng bow (chỉ dành cho Bow master). Vũ khí Sorceress sử dụng sẽ là Trượng và (Crystal Ball – Quả cầu phép, Voodoo Doll – búp bê bị ám, Spellbook – Sách thần chú ) đây là vũ khí chính của Sorceress, do đặc thù mỗi món có điểm riêng biệt và cũng tùy theo mỗi cách pvp của mỗi người mà lựa chọn cho một phù hợp, nhưng sự lựa chọn tốt nhất cho Sorceress sẽ là Crystal Ball, vì chỉ số của Crystal Ball sẽ chỉ tập trung vào Damage và Critical, đây chỉ số quan trọng của Crystal Ball sẽ vượt trội hơn nhiều so với Voodoo Doll và Spellbook.

Cám ơn các bạn đã xem bài giới thiệu của mình ! mọi thắc mắc chi tiết xin các bạn để lại comment bên dưới
    • Like Like x 4
    Last edited: 23/12/15
  2. Hung Xu

Hung Xu Thành viên

Ratings Received:
    Hi bạn, tui cũng mới chơi DN được vài ngày, muốn build 1 con Sorceress chuyên về pvp mà phân vân ko biết nên chọn job nào.

Xem cái bảng xếp hạng pvp của DN Sea thấy top toàn thấy Saleana với Elestra ko, Majesty với Masher thì chẳng thấy đâu, hay FU giờ thọt so với mấy class khác? Bạn có thể tư vấn giúp tui chút kinh nghiệm về pvp được ko? Và giữa Majesty với Masher thì job nào pvp tốt hơn nhỉ?
  3. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:
    Chào bạn! Đã là bảng xếp hạng thì là do người chơi tạo nên, có khi về vn bạn cầm Majesty hay Smasher lại đứng đầu top thì sao, pvp phần lớn k phụ thuộc vào con class đó mạnh cỡ nào mà cái phụ thuộc chính là trình độ bạn pro cỡ nào!. thật ra nói về pvp thì 4 job của class này k job nào là k ghê cả, mỗi job 1 bộ skill là 1 cách combo nổi bật riêng biệt! Bạn hãy chơi theo phong cách của riêng bạn chứ đừng nhìn vào bất cứ hình thức nào hay ai đó để chơi theo cả.
    Last edited: 16/12/15
  4. Hung Xu

Hung Xu Thành viên

Ratings Received:
    Ko có game nào balance tuyệt đối giữa các class được cả, đặc biệt trong pvp, luôn luôn phải có 1 số class có lợi thế nhất định, thế mới có chuyện class nhiều người chơi, class thì lại ít. Do đó theo mình ko phải là ngẫu nhiên mà top Sorcer toàn EL và cũng ko phải job nào cũng ghê như nhau.

Mình chưa có kinh nghiệm thì làm gì có style riêng mà tạo ra, nên mới hỏi để xem thực trạng pvp giữa các jobs của Sorcer thế nào để có cái nhìn sơ bộ chút
  5. PikEnima

PikEnima Thành viên mới

Ratings Received:
    một thằng 99 một thằng 100 khó phân biệt lắm, thím trên cứ tạo con gì mình thích thôi (12)
  6. lamha7772

lamha7772 Thành viên mới

Ratings Received:
    Cám ơn thớt bài viết rất chi tiết :3