Giới thiệu Class Smasher

Thảo luận trong 'Sorceress'

1. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:
    Một số skill đặc thù:

Linear Ray(Ex): Bắn một tia Laser về phía trước gây sát thương lên những kẻ địch trúng phải, khi Ex Smasher sẽ đứng mặc định tụ 3 lần, lần 1 là 100% dame và bắn ngay, lần 2 tăng thêm 25% damage và tăng 1m range, lần 3 tăng thêm 50% và 2m range. Kỹ năng này khi Ex sẽ rất mạnh và khó chịu, các bạn năng max skill này.

Force Shield: Kháng một skill và giảm sát thương tiếp theo gây lên bạn, và tăng thêm sát thương phép trong một thời gian ngắn, các bạn nâng kill này 1 tầng và có thể max nếu thích.

Nine Tail Laser(Ex): Bắn những tia Laser về phía trước gây sát thương lên kẻ địch trúng phải, Khi Ex là bắn thêm một luồng Laser nhỏ trước và tăng thêm sát thương cho những Laser khác. Skill này các bạn nâng max.

Force Mirror(Ex) : Dựng lên một gương phép, chặn các nguồn sát thương tác động lên nó đồng thời những skill phép của bạn tạo ra khi đi qua sẽ tăng thêm sát thương, khi Ex gương sẽ gây sát thương lên kẻ địch xung quanh.

Spectrum Shower(Ex) : Sử dụng Laser vẽ một vòng tròn xung quanh gây sát thương lên kẻ địch trúng phải, sau đó vòng tròn Laser sẽ nổ thêm một lần nữa gây sát thương lớn hơn, khi Ex sẽ vẽ thêm một vòng tròn Laser nhỏ bên trong gây sát thương tương tự, Skill này có sát thương rất lơn và lượng AOE rất nhiều, các bạn nâng max Skill này.

Eraser: Tạo ra vô số ụ Laser bắn xuống mặt đất gây sát thương cực lớn lên kẻ địch trúng phải, skill này 2 tầng max, các bạn nâng 1 tầng hoặc 2 tầng nếu thích.

Arcane: Skill khá hữu dụng , tăng 20% magic damage , rất nhiều phải không nào!. Skill này các bạn phải nâng max nhé!

Track Ray: Tạo ra một đường ánh sáng cực đại di chuyển về phía trước gây sát thương vô cùng lớn vào kẻ địch mà nó đi qua, đừng hỏi tại sao skill này mạnh bởi vì nó quá mạnh, skill này sử dụng trong PVP rất thốn, 1 kills có thể kéo đến nửa cây máu đối phương!. Các bạn nhất quyết phải max skill này.

Một cách nâng skill của Smasher cho các bạn kham khảo

Lượng damage của Smasher bản T5 này so với bản T4 (lv40-80) vẫn không chênh lệch quá nhiều, em ấy vẫn có thể bá đạo như xưa! :3

1. Hướng dẫn build đồ:

a. Trang bị chính:

Vũ khí chính: Trượng

Vũ khí phụ: Sách thần chú ( Spellbook), Quả cầu ma thuật (Orb), Con rối hắc ám ( Voodoo Doll). (ưu tiên Qủa câu ma thuật nhé)

Các trang bị phòng bao gồm : Mũ, Áo giáp, Quần, găng tay, giày

Tất cả các trang bị này các bạn nên mặc theo set đồ để kích hoạt hết sức mạnh.

b. Trang sức

Nhẫn: tối đa bạn có thể trang bị được 2 nhẫn, nên chú trọng các loại nhẫn có lượng magic attack damage cao nhé!

Bông tai: Các bạn dồn vào INT nhé!

Dây chuyền: Dồn vào INT luôn nhé!

Tùy vào lvl và túi tiền của bạn mà chọn lựa cho phù hợp nhé, tốt nhất các bạn nên mặc theo set trang sức cam, hoặc tím ,đỏ nếu có thể

c. Dragon Jade

Đây là đá để khảm vào trang bị của bạn!

Viên đỏ là các chỉ số về tấn công
    Viên xanh là các chỉ số về phòng ngự

Về các trang bị, bạn build theo các chỉ số ưu tiên trước nhé:

Magic damage> INT> AGI / Crit> HP / VIT> STR,...

d/ về Plate Skill

Linear Ray: Tăng 20% damage
    Nine Tail Laser: Tăng 20% damage
    Linear Ray: Tăng 20% damage
    Laser Cutter: Tăng 20% damage
    Ngoài ra các bạn có thể sử dụng chỉ số khác nếu bạn thấy phù hợp cho mình và cả khi pvp

e. Talisman:

Chỉ số sức mạnh của Taliman của bạn sẽ gia tăng theo tỉ lệ phần trăm nhé, ở đây 200% là lớn nhất, các bạn ưu tiên các chỉ số này nhé Magic damage> INT> AGI / Crit> HP / VIT> STR,...

Lưu ý: Thấy smasher sử dụng ánh sáng đừng có tưởng lầm mà build vào Light Attack nhé @@!

Kết: Là một class có lượng damage gây ra lớn, combo đơn giản, chỉ việc đứng ngoài xả chiêu vào!, rất thích hợp cho bạn nào thiếu máu hổ báo!

Dưới đây là một số đánh giá cơ bản của mình về các thông tin chính của Smasher : chỉ tiêu là 5★

Magic Damage: ★★★★★

Phòng thủ:★

Hiệu ứng khống chế:★★

Máu:★★

Mana:★★★★★

Cám ơn các bạn đã xem bài viết! mọi thắc mắc chi tiết xin các bạn để lại comment bên dưới!
    • Like Like x 1
    Last edited: 1/1/16
  2. anhotboykute

anhotboykute Thành viên mới

Ratings Received:
    Chưa nói đến phụ bản, cho e hỏi PVP thì smasher hay majesty ngon hơn ạ! Bản thân e đang phân vân vì 1 bên skill tráng lệ, dame to còn 1 bên thì cơ động còn elemental thì được cái lửa cười thâm, băng thì stun địch trong PVP nhưng lại là sp trong PVE. Haizz! Thật đau đầu quá đi! Ai giúp e với! Hiện tại e vẫn thích Force hơn(dt3)
  3. Rin Kaitoh

Rin Kaitoh PvE only

Ratings Received:
    Hiện h Elestra cũng ko còn là sp nữa, sau khi Dev team của Eyedentity game boost thì cũng khá là mạnh. Nói chung con Sorc theo bất cứ đường nào đi pvp đều khó chịu vì khả năng lật kèo rất cao, nhất là pvp team thì Saleana càng khó chịu với Rolling Lava nên chọn bên nào cũng được, pve thì hiện tại Smasher và Sal là ngon còn Eles và Majes hiện chưa được boost nên hơi yếu
  4. anhotboykute

Ratings Received:
    Cam on nhe! E vừa mới bắt đầu chơi máy thể loại non target này
  5. anhotboykute

Ratings Received:
    Thêm 1 cái nữa: Majesty có thêm Dark Attack, Elestra thì có Ice còn Salena thì có Fire, Smasher ko có, chả phải light attack thì liệu sát thương có đủ bằng các class khác ko? Đừng nói e ngu vì em quá ngu (15)
  6. Hung Xu

Hung Xu Thành viên

Ratings Received:
    - Hiện tại Smasher vẫn là một trong top DPS & trong những bản updates sau này, kỹ năng của Smasher sẽ được thêm Light element vào, thế nên bạn ko cần lo lắng đâu nhé. Smasher là một trong những jobs cả PVE và PVP đều rất tốt nên cứ yên tâm mà chơi
  7. anmocduong

anmocduong Thành viên mới

Ratings Received:
    class nào cũng có ưu với nhược riêng cả :D . Đây là lần đầu mình tham gia Dragon Nest có nhiều điều mình ko biết nhưng mình nghĩ chọn những class hợp với lối chơi và sở thích của mình thì tốt hơn . Riêng về bản thân mình thì mình chọn Fire vì mình mệnh Hỏa :))
  8. fxchu2017

fxchu2017 Thành viên mới

Ratings Received:
    Mình mới chơi nâng như trên hình trên thì không nâng được skill Eraser ? :!
  9. fxchu2017

fxchu2017 Thành viên mới

Ratings Received:
    Mình mới chơi nâng như trên hình thì không thể nâng được skill Eraser :(
    Mình mới chơi mọi người chỉ hộ . Ty
  10. fxchu2017

fxchu2017 Thành viên mới

Ratings Received:
    Mình mới chơi nâng như trên hình thì không thể nâng được skill Eraser :(
    Mình mới chơi mọi người chỉ hộ . Ty
  11. lyuukil

lyuukil Thành viên mới

Ratings Received:
    tình hình là cũng giống ở bạn trên ko nâng đc Eraser
  12. mjo1901

mjo1901 Thành viên mới

Ratings Received:
    Hình đó là khi lv 90 đc cuộn rs skill thì + đc như thế còn chơi từ đầu phải + điểm bảng Sor phải đủ 1 số điểm SP cơ bản thì mới + đc skill 2 bảng sau.
  13. tlong0709

tlong0709 Thành viên mới

Ratings Received:
    Mình thì thấy nâng thế kia hơi tù :-s có nhiều skill dùng bị loạn là đằng khác. Cho nên là mọi người chơi tẹt đến 90 rồi tự cảm nhận mà nâng skill thôi.
  14. fakegoldvns

fakegoldvns Thành viên mới

Ratings Received:
    mấy bác ơi cho e hỏi là phiên bản hiện tại của vn mình Smasher đc add dame light chưa nếu chưa thì mình nên xài jade light hay jade dame thuần vậy ạ :D
  15. chenyongyou235

chenyongyou235 Thành viên mới

Ratings Received:
    Mình có 1 con smasher dame ra ko có light element nha bạn , chơi dame thuần đó
  16. fakegoldvns

fakegoldvns Thành viên mới

Ratings Received:
    Vậy là pb này vẫn là pure dame chưa có light element phải hk tại thấy bạn rin kaitoh nói về sau mà hk biết pb nào , vậy smasher vẫn dùng jade pure dame cho vk nhẫn hay xài jade light . tks
  17. chenyongyou235

chenyongyou235 Thành viên mới

Ratings Received:
    Cái đó hình như là version mới nhất bên nước nhà Korea , bên SEA + VN mình nghe nói còn lâu mới có , nên tạm thời là pure magic dame nha
  18. LIXIMAD

LIXIMAD Thành viên

Ratings Received:
    Cục plate skill cần phải kiếm cho bằng đc đó là cục buff skill Arcane (skill buff dame bảng Smasher) lấy dame
    dame gốc 75k chưa có plate Arcane buff lên 84k
    dame gốc 75k có plate Arcane buff lên 101k
  19. LIXIMAD

LIXIMAD Thành viên

Ratings Received:
    (fix)
    dame gốc 75k chưa có plate Arcane buff lên 86k
    dame gốc 75k plate Arcane buff lên 101k
  20. trungcan215

trungcan215 Thành viên mới

Ratings Received:
    SM giờ đi PVP mệt vcc, neft một phát mất 24% dmg từ 4k1 xuống còn 3k4 (7)