Giới thiệu class Saleana

Thảo luận trong 'Sorceress'

1. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:

Các skill thức chính của Saleana:

Fire ball (EX): Là một chiêu thức rất mạnh, thời gian tụ là 3 lần, các bạn có thể tung skill ra sớm hoặc đợi đến khi chiêu thức tụ đủ 3 lần đồng nghĩa với nó là lượng damage gây ra và diện tích sát thương càng lớn. Skill này các bạn nâng max.

Inferno(Ex): Skill này mình ví nó như súng lửa, Saleana sẽ đứng mặc định tại chỗ khè lửa ra một hướng nhất định mà bạn định vị, khi nâng cấp Ex lên có thể xa đến 11m và tạo thêm một ngọn lửa hất văng kẻ địch sau khi phun lửa, rất best!. Skill này các bạn có thể max hoặc nâng 1 tầng tùy theo sở thích của các bạn.

Fire wall (Ex ): Skill này Saleana đứng mặc định tại chỗ tụ một thời gian và bung lửa xung quanh 360 độ thổi bay tất cả mục tiêu xung quanh, khi Ex tăng lượng sát thương lên và thổi ra thêm một quả cầu lửa kèm theo, nhược điểm thời gian hồi rất lâu, skill này các bạn có thể nâng max

Fire shield: Giảm một lượng damage nhận vào, skill này các bạn chỉ nên nâng 1 tầng về để điểm cho các skill khác.

Flamre road(Ex): Đây là một skill rất mạnh, Saleana cưỡi chổi lửa đốt tan kẻ thù và độ AOE của skill này rất cao, clear dun rất nhanh :3. Khi cưỡi chổi xung quanh boss sẽ tạo nên một lượng damage dồn thêm rất mạnh, khi Ex những ngọn lửa của Saleana có thêm hiệu ứng bùng nổ skill này các bạn nâng max.

Flame votex: Skill uti!! Thổi một quả cầu lửa cực đại vào kẻ thù xung quanh đồng thời gây ra sát thương cực lớn, Tạo một lượng shield giảm 70% damage nhận vào khi cast, skill này chỉ có 2 tầng, các bạn thích thì có thể nâng hết!

Burning hand: Skill này khả nâng xảy ra là 20%, gây thêm một lượng sát thương cho những kẻ địch đang bị dính hiểu ứng burn, các bạn nâng max skill này.

Rolling lava: Kỹ năng mà mình thích nhất ở Saleana, Đứng mặc định một chỗ tụ ra một thiên thạch lửa đẩy về phía trước mặt mà bạn đã định vị, khi đến điểm tiếp xúc thì sẽ nổ và gây thêm một lượng sát thương cực lớn!. Skill này các bạn nâng max.

Một cách nâng skill của Saleana cho các bạn kham khảo

1. Hướng dẫn build đồ:

a. Trang bị chính:

Vũ khí chính: Trượng

Vũ khí phụ: Sách thần chú ( Spellbook), Quả cầu ma thuật (Orb), Con rối hắc ám ( Voodoo Doll). (ưu tiên Qủa câu ma thuật nhé)

Các trang bị phòng bao gồm : Mũ, Áo giáp, Quần, găng tay, giày

Tất cả các trang bị này các bạn nên mặc theo set đồ để kích hoạt hết sức mạnh.

b. Trang sức

Nhẫn: tối đa bạn có thể trang bị được 2 nhẫn, nên chú trọng các loại nhẫn có lượng magic attack damage cao nhé!

Bông tai: Các bạn dồn vào INT nhé!

Dây chuyền: Dồn vào INT luôn nhé!

Tùy vào lvl và túi tiền của bạn mà chọn lựa cho phù hợp nhé, tốt nhất các bạn nên mặc theo set trang sức cam, hoặc tím ,đỏ nếu có thể

c. Dragon Jade

Đây là đá để khảm vào trang bị của bạn!

Viên đỏ là các chỉ số về tấn công
    Viên xanh là các chỉ số về phòng ngự

Về các trang bị, bạn build theo các chỉ số ưu tiên trước nhé:

Magic damage> INT> AGI / Crit> HP / VIT> STR,...

d/ về Plate Skill

Fireball: Tăng 20% damage
    Inferno: Tăng 20% damage
    Flame Road: Tăng 20% damage
    Rolling Lava: Tăng 20% damage
    Burning hand: chance active 30%

Ngoài ra các bạn có thể sử dụng chỉ số khác nếu bạn thấy phù hợp cho mình và cả khi pvp

e. Talisman:

Chỉ số sức mạnh của Taliman của bạn sẽ gia tăng theo tỉ lệ phần trăm nhé, ở đây 200% là lớn nhất, các bạn ưu tiên các chỉ số này nhé Magic damage> INT> AGI / Crit> HP / VIT> STR,...

Lưu ý: Saleana sử dụng Fire Attack nhé, các bạn có thể build vào Fire Attack nếu các bạn thích và thấy phù hợp với mình

Dưới đây là một số đánh giá cơ bản của mình về các thông tin chính của Saleana : chỉ tiêu là 5★

Magic Damage: ★★★★★

Phòng thủ:★★

Hiệu ứng khống chế:★

Máu:★★

Mana:★★★★★

Cám ơn các bạn đã xem bài viết! mọi thắc mắc chi tiết xin các bạn để lại comment bên dưới!
    Last edited: 1/1/16
  2. IamPro

IamPro Thành viên mới

Ratings Received:
    Plate skill của Saleana bị thiếu cái quan trọng nhất là plate Burning hand (chance active 30%) rồi!
    • Like Like x 1
  3. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:
    Cái plate đó dùng tốt PVP bạn! nhỉ?. Mình cầm Saleana chỉ thích PVE thôi! :3 . Cám ơn bạn đã góp ý nhé! :)
    Last edited: 29/12/15
  4. IamPro

IamPro Thành viên mới

Ratings Received:
    Plate đó bắt buộc phải có kể cả pvp lẫn pve =.= Nội tại khủng nhất của Sally là Burning hand active chance có 20% bọ nên cần có plate tăng nó lên thành 50% đó :| Burning hand giúp tăng khả năng DPS cho Sally cả pvp lẫn pve đó bạn =.=
  5. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:
    (11)cám ơn bạn một lần nữa! đã chỉnh sửa cho mình! :)
  6. lord_0f_titan

lord_0f_titan Thành viên mới

Ratings Received:
    ko có hướng dẫn build Element Fire sao bạn
  7. tcnh8a3hn

tcnh8a3hn Thành viên mới

Ratings Received:
    Cho mình hỏi skill Fire ball dùng nhanh như thế nào :D chơi đc 1 time mới phát hiện ra là sử dụng 1 pass thì nó dùng nhanh or dùng con chim lửa nó cũng chô dùng nhanh :| nhưng trong video giới thiệu nó bắn nhanh đc 2 lần :o làm thế nào vậy
  8. kikiki1

kikiki1 Thành viên mới

Ratings Received:
    Shift + mouse left + fire ball. And chim lửa + fire ball. Làm đúng thứ tự. Ngược lại ko được ráng chịu
  9. 4EyesOwl

4EyesOwl Thành viên mới

Ratings Received:
    Quan trọng là 10s ở giữa làm gì ấy chứ? Theo mình thì cứ combo 3 phát shift + mouse left + phoenix strike + fire ball luôn cho lành. pvp thực sự saleana làm sao có cơ hội mà đứng combo 1 hơi hơn 10s mà hi vọng cái instant thứ 2...