Giới thiệu class Majesty

Thảo luận trong 'Sorceress'

1. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:

Các skill thức chính của Majesty:

Gravity Ball(Ex): Thả ra một quả cầu bay về phía trước mà bạn đã định vị gây sát thương lên đối phương và đến giới hạn hoặc chạm mặt đất quả cầu sẽ nổ gây một lượng sát thương lớn , (Ex) Lượng damage được gia tăng và quả cầu sẽ được bồi thêm 2 lần nổ , Skill này rất khó chịu trong PVP , mình rất thích dùng nó để ép gốc đối phương cùng với đó là phối hợp với những kỹ năng khác, skill này các bạn nâng max.

Micro Hole(Ex) : Tạo ra 3 quả cầu về phía trước mặt mà bạn đã định vị, quả cầu sẽ gây sát thương lên kẻ địch xung quanh, (Ex) lượng damage được gia tăng và cùng với đó là khi mỗi quả cầu biến mất sẽ gây thêm một vụ nổ sát thương lên các kẻ địch trúng phải. Skill này vô cùng mạnh nếu biết tận dụng, khả năng ép gốc trong PVP cũng vô cùng khó chịu, Skill này các bạn nâng max.

Summon Black Hole(Ex): Tạo ra một quả cầu bóng đêm trọng lực hút tất cả mục tiêu lại, (Ex) sẽ tăng thêm lượng damage, khả năng hút của quả cầu sẽ mạnh và rộng hơn, kỹ năng này tốt trong đi PVE, với sức mạnh được gia tăng hiện tại các bạn nâng max skill này

Summon Comet: Triệu hồi một tảng đá rớt tự bầu trời gây sát thương lên tất cả kẻ địch khi trúng nó , khi nâng tầng 6 thì tảng đá sẽ to hơn lượng AOE cũng nhiều hơn, Skill này các bạn có thể nâng 6 tầng hoặc max nếu các bạn thích.

Raise Gravity(Ex): Đứng định vị một chỗ tạo một quả cầu bóng đêm cực đại (1000 tấn) điều khiển đè bẹp tất cả kẻ địch nằm trong đó, (Ex) lượng damage gây ra sẽ tăng lên và bạn sẽ không cần điều khiển mà quả cầu bóng đêm vẫn tồn tại. Skill này khá tốt trong PVP và PVE , các bạn nên nâng max.

Meteor Swarm: Triệu hồi những tảng đá 500kg rơi xuống đè bẹp tất cả kẻ địch xung quanh bạn, skill này rất mạnh và chỉ có 2 tầng là max, các bạn có thể nâng 1 tầng hoặc max nếu thích!

Steal Magic: Trộm một skill buff , mình nghĩ skill này chỉ nên nâng 1 tầng.

Switch Gravity: Sử dụng sức mạnh trọng lực đẩy mặt đất và hất các mục tiêu xung quanh lên không, gây một lượng sát thương lớn cùng với tầm skill rộng, khả năng khống chế tốt, các bạn nâng max skill này.

Một cách nâng skill của Majesty cho các bạn kham khảo

PVE

soceress-forceuser-majesty-90 (3).png

PVP
    soceress-forceuser-majesty-90 (4).png

1. Hướng dẫn build đồ:

a. Trang bị chính:

Vũ khí chính: Trượng

Vũ khí phụ: Sách thần chú ( Spellbook), Quả cầu ma thuật (Orb), Con rối hắc ám ( Voodoo Doll). (ưu tiên Qủa câu ma thuật nhé)

Các trang bị phòng bao gồm : Mũ, Áo giáp, Quần, găng tay, giày

Tất cả các trang bị này các bạn nên mặc theo set đồ để kích hoạt hết sức mạnh.

b. Trang sức

Nhẫn: tối đa bạn có thể trang bị được 2 nhẫn, nên chú trọng các loại nhẫn có lượng magic attack damage cao nhé!

Bông tai: Các bạn dồn vào INT nhé!

Dây chuyền: Dồn vào INT luôn nhé!

Tùy vào lvl và túi tiền của bạn mà chọn lựa cho phù hợp nhé, tốt nhất các bạn nên mặc theo set trang sức cam, hoặc tím ,đỏ nếu có thể

c. Dragon Jade

Đây là đá để khảm vào trang bị của bạn!

Viên đỏ là các chỉ số về tấn công
    Viên xanh là các chỉ số về phòng ngự

Về các trang bị, bạn build theo các chỉ số ưu tiên trước nhé:

Magic damage> INT> AGI / Crit> HP / VIT> STR,...

d/ về Plate Skill

Gravity Ball: Tăng 20% damage
    Triple Orbs: Tăng 20% damage
    Black Hole: Tăng 20% damage

Gravity Ascension: Tăng 20% damage
    Ngoài ra các bạn có thể sử dụng chỉ số khác nếu bạn thấy phù hợp cho mình và cả khi pvp

e. Talisman:

Chỉ số sức mạnh của Taliman của bạn sẽ gia tăng theo tỉ lệ phần trăm nhé, ở đây 200% là lớn nhất, các bạn ưu tiên các chỉ số này nhéMagic damage> INT> AGI / Crit> HP / VIT> STR,...

Lưu ý: Majesty sử dụng Dark Attack, các bạn có thể build nếu thích và cảm thấy phù hợp với mình nhé!

Kết: Với phiên bản hiện tại, sát thương Majesty gây ra là rất lớn, AOE cao, khả năng đơn thân độc đấu các phụ bản PVE của Majesty là vô cùng mạnh mẽ!

Dưới đây là một số đánh giá cơ bản của mình về các thông tin chính của Majesty : chỉ tiêu là 5★

Magic Damage: ★★★★

Phòng thủ:★★★

Hiệu ứng khống chế:★★★★

Máu:★★

Mana:★★★★★

Cám ơn các bạn đã xem bài viết! mọi thắc mắc chi tiết xin các bạn để lại comment bên dưới!
    • Like Like x 1
    Last edited: 29/12/15
  2. PikEnima

PikEnima Thành viên mới

Ratings Received:
    thánh ơi, Majesty không nâng Time Dodge thì hơi chuối :v
  3. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:
    Cái đó là mình nâng mình chơi, đâu có ép bạn không nâng đâu!
  4. IamPro

IamPro Thành viên mới

Ratings Received:
    Cho mình hỏi 1 câu là bạn chơi Majesty bao giờ chưa mà lại nâng skill như vậy?
  5. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:
    Mình nâng theo một bảng bên Hàn bạn ơi!. Mình không ép các bạn nâng theo, đồng thời mình sẽ bổ sung thêm một số cách nâng skill cho các bạn kham khảo nhé! :)
  6. IamPro

IamPro Thành viên mới

Ratings Received:
    À biết cập nhật lại bảng skill rồi nhỉ (3)
  7. Rift

Rift Thành viên mới

Ratings Received:
    Bạn cho mình hỏi chút là Secondary Weap của Sorcer mình thấy các chỉ số đều giống nhau, vậy tại sao lại phải ưu tiên sử dụng Orb vậy @@
  8. IamPro

IamPro Thành viên mới

Ratings Received:
    Bản từ lv80 trở xuống vũ khí phụ có chỉ số khác nhau và Orb là mạnh nhất nhưng khi lên bản lv90 các item mới ngang nhau nên bạn cầm cái gì cũng được nha
    • Like Like x 1
  9. anhotboykute

anhotboykute Thành viên mới

Ratings Received:
    Cho e hoi max cái đi xuyên ko gian 6/6 thì cảm xúc nó ntn và nếu như PVP thì phải max nó chứ (13)
  10. Hung Xu

Hung Xu Thành viên

Ratings Received:
    - Người ta gọi skill đó là Teleport chứ ko ai gọi là "xuyên ko gian", còn về build PvP thì mỗi người một style nên tốt nhất bạn nên chơi cho quen rồi tự build skill PvP riêng cho phù hợp với bản thân mình, đừng bắt chước build người khác.

- Cá nhân mình nếu PvP sẽ max Teleport 6/6. Nếu bạn giàu thì có thể mua Additional skill, chia riêng PvE và PvP build, còn nếu ko thì nên xác định trước char mình chơi sẽ chuyên PvE, hay char chỉ để PvP, hay kết hợp cả 2 để còn biết đường mà build. Còn cá nhân mình build Hybrid, tức là build xài cho cả PvE và PvP
  11. anhotboykute

anhotboykute Thành viên mới

Ratings Received:
    Cảm ơn nhé! E h chơi LM nhìu quá h chuyển thể loại nên ngu ngơ ko bik gì hết, cái chiêu cuối của force used, 1 cái gọi mưa đá, 1 cái niệm bắn nguyên nùi lazer mình chọn theo cái mà sau này mình chọn là smasher hay majesty phải ko? Rồi sao vào trong PVP e thấy nó mạnh lắm mà ko thấy ai xài ??? Hỏi bạn gái nó cười bảo thằng ngu (7)
  12. Rin Kaitoh

Rin Kaitoh PvE only

Ratings Received:
    PvP team có thể xài thì khá ngon nhưng chủ yếu pvp solo hiếm khi dùng tới ulti, nếu ladder thì có thể dùng tới
  13. BestElise

BestElise Thành viên mới

Ratings Received:
    Ai giải thích giúp mình chiêu Time Dodge là thế nào ko, tks !
  14. DarkSouls

DarkSouls Thành viên mới

Ratings Received:
    Đây chỉ là bài viết tham khảo,chủ topic cũng là gamer, phải chơi thử test bao nhiêu class để vào hướng dẫn từng class cho newbie,mỗi người có cách nhìn và build khác nhau cho mỗi class,ko ai bắt buôc các bạn phải theo chủ topic cả,đơn nhiên khi đã test quá nhiều class sẽ có những sai,thiếu sót,các bác nên bớt xét nét người khác đi,còn bác nào cảm thấy mình pro class nào thì cứ post 1 bài chi tiết để hướng dẫn newbie sẽ hay hơn khi cứ xét nét từng lỗi nhỏ nhặt của người khác như thế ,còn bạn nào lăn tăn ko biết Majesty PvP mạnh hay yếu hay cách pk như thế nào thì cứ xem 2 clip này tham khảo.Nếu bạn đủ khả năng điều khiển 2 bảng skill điêu luyện như thánh trong clip thì mình chắc chắn bạn cung phải top đầu sv vn đấy ko có class nào mạnh hay yếu chỉ có người điều khiển pro hay gà thôi.Nếu bạn pro kỹ năng điêu luyện thì đưa 1 bất kỳ class nào bạn cũng sẽ đánh tốt,còn nếu bạn gà thì cho dù có đưa class tốt bạn cũng ko phát huy được sức mạnh của class đó,thân gửi tính đồ Majesty

• Like Like x 2
  15. luciusdevil

luciusdevil Thành viên mới

Ratings Received:
    cảm ơn bác cho cái video full hình, muốn biết các pro này để nút để học tập cách thao tác cho nhanh
  16. darkdance

darkdance Thành viên mới

Ratings Received:
    bạn ơi mình thấy video đó để xem chơi thui chứ thấy rõ là thằng kia ko dame j hết đâu! chỉ xem cách đánh thui. VÔ trận là bụp khỏi lên nên mình đang thắc mắc sor- majesty co pk nổi ko?
    cho mình hỏi cách để có thanh kĩ năng nhỏ ở trên bảng kĩ năng chính trong clip đi
  17. Ender Engeel

Ender Engeel Thành viên mới

Ratings Received:
    sao + theo PvE lại thừa 4 điểm vậy?