Giới thiệu class Elestra

Thảo luận trong 'Sorceress'

1. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:

Các skill thức chính của Elestra:

Freezing Sword(Ex): Triệu hồi những lưỡi kiếm từ mặt đất hất tung kẻ thù phía trước mặt mà bạn đã định vị, khi Ex skill này sẽ tăng damage lượng kiếm triệu hồi sẽ nhiều và xa hơn, skill này các bạn tăng max.

Freezing Field(Ex): Đứng mặt định rồi triệu hồi một tảng băng cực đại từ mặt đất lên 1 vùng phía trước mặt mà bạn đã định vị, khi Ex lượng damage sẽ tăng nhiều hơn và có thêm hiệu ứng đóng băng đối phương lại, Skill này có thể các bạn nâng max nếu thích hoặc không!

Ice stab(Ex) : Triệu hồi những cộc băng từ mặt đất lên phía trước mặt và sẽ duy trì trong một thời gian nhất định, đối phương đứng trong những cộc băng này sẽ bị gây sát thương giảm dần và chịu thêm hiệu ứng slow, khi Ex thì lượng damage và cộc băng sẽ mọc lên xa và nhiều hơn, vô cùng khó chịu!. Skill này các bạn nên nâng max.

Chilling Mist(Ex): Thổi một làn sương băng giá cực đại về phía trước mặt bạn đã định vị gây một sát thương khá lớn và gây thêm hiệu ứng slow,khi Ex sẽ tăng thêm lượng damage gây ra và bồi thêm những lưỡi kiếm băng từ mặt đất, Skill này mà đem vào PVP thì sát thương cực lớn đấy nhé!!, Skill này các bạn cũng sẽ năng max.

Blizzard Storm: Tạo một cơn bão tuyết xung quanh bạn, gây sát thương lớn và đóng băng tất cả kẻ địch lại, Chiêu thức khá hỗn có thể câu thời gian trong các phụ bản lớn, skill này có 2 tầng, nếu thích các bạn có thể nâng max.

Ice Barrier: Tạo một lớp khiên băng duy trì trong một thời gian nhất định, đỡ được một lượng sát thương và tan vỡ sớm hơn nếu như bị kẻ đánh phá, khi tan vỡ sẽ đóng băng kẻ thù xung quanh lại. Skill này nâng 1 tầng hoặc max.

Icicle Injection: Tạo ra một quả cầu băng di chuyển về phía trước, quả cầu băng sẽ bắn ra 5 đường băng xung quanh, kẻ địch trúng chiêu sẽ bị đóng băng lại, skill này rất tốt trong PVE lẫn PVP. Các bạn nâng max skill này.

Một cách nâng skill của Elestra cho các bạn kham khảo

1. Hướng dẫn build đồ:

a. Trang bị chính:

Vũ khí chính: Trượng

Vũ khí phụ: Sách thần chú ( Spellbook), Quả cầu ma thuật (Orb), Con rối hắc ám ( Voodoo Doll). (ưu tiên Qủa câu ma thuật nhé)

Các trang bị phòng bao gồm : Mũ, Áo giáp, Quần, găng tay, giày

Tất cả các trang bị này các bạn nên mặc theo set đồ để kích hoạt hết sức mạnh.

b. Trang sức

Nhẫn: tối đa bạn có thể trang bị được 2 nhẫn, nên chú trọng các loại nhẫn có lượng magic attack damage cao nhé!

Bông tai: Các bạn dồn vào INT nhé!

Dây chuyền: Dồn vào INT luôn nhé!

Tùy vào lvl và túi tiền của bạn mà chọn lựa cho phù hợp nhé, tốt nhất các bạn nên mặc theo set trang sức cam, hoặc tím ,đỏ nếu có thể

c. Dragon Jade

Đây là đá để khảm vào trang bị của bạn!

Viên đỏ là các chỉ số về tấn công
    Viên xanh là các chỉ số về phòng ngự

Về các trang bị, bạn build theo các chỉ số ưu tiên trước nhé:

Magic damage> INT> AGI / Crit> HP / VIT> STR,...

d/ về Plate Skill

Icy Shards: Tăng 20% damage
    Freezing Field: Tăng 20% damage
    Frozen Spikes: Tăng 20% damage

Chilling Mist: Tăng 20% damage
    Ngoài ra các bạn có thể sử dụng chỉ số khác nếu bạn thấy phù hợp cho mình và cả khi pvp

e. Talisman:

Chỉ số sức mạnh của Taliman của bạn sẽ gia tăng theo tỉ lệ phần trăm nhé, ở đây 200% là lớn nhất, các bạn ưu tiên các chỉ số này nhéMagic damage> INT> AGI / Crit> HP / VIT> STR,...

Lưu ý: Elestra sử dụng Ice Attack, các bạn có thể build nếu thích và cảm thấy phù hợp với mình nhé!

Dưới đây là một số đánh giá cơ bản của mình về các thông tin chính của Elestra : chỉ tiêu là 5★

Magic Damage: ★★★

Phòng thủ:★★

Hiệu ứng khống chế:★★★★★

Máu:★★

Mana:★★★★★

Cám ơn các bạn đã xem bài viết! mọi thắc mắc chi tiết xin các bạn để lại comment bên dưới!
    Last edited: 23/12/15
  2. IamPro

IamPro Thành viên mới

Ratings Received:
    Giờ là cấp 90 rồi nên phần mô tả skill của bạn cần chỉnh lại cho đúng đi nha!
    • Like Like x 1
  3. MonsterKi

MonsterKi MOD

Ratings Received:
    Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình!. Mình đã già mất rồi :))
  4. tamkinh

tamkinh Thành viên mới

Ratings Received:
    Thắc mắc cái Ice stak là cái gì,là skill hay là cái gì gì đó, mình đang chơi job này, thằng kia bảo Alastra h k có ice stak nữa,vứt
  5. thanhvungtv2000

thanhvungtv2000 Thành viên mới

Ratings Received:
    :v Giải đáp ice stack mod ơi mình cũng thắc mắc