Hỏi Cách tính turn thả lính trong phong viêm.

Thảo luận trong 'Đối kháng PvP'

1. Lan Hương

Lan Hương Thành viên mới

Ratings Received:
    Chơi một hồi vẫn không hiểu lắm cách tính thả lính trong phong viêm. Ai có kinh nghiệm vấn đề này trả lời giúp mình đi.
  2. ಌღMèoಌღMậpಌღ

ಌღMèoಌღMậpಌღ Thành viên

Ratings Received:
    - Mình cũng thắc mắc cái này :(
    • Like Like x 1
  3. SkyFall

SkyFall Thành viên mới

Ratings Received:
    dễ thôi. cứ để dành bánh bao cho các turn mà nó hiện lên chữ "đơt này quái cực mạnh" á. xong rồi thả. vì sao ?? . vì những turn này quái mạnh dễ bị lọt =>> khi một cửa đối diện của bạn. tức team kia. để xổng quái =>> bạn sẽ được + lương. nếu đợt đó bạn thả quân. thì sẽ được cộng thêm bánh bao.
    • Dislike Dislike x 1
  4. ಌღMèoಌღMậpಌღ

ಌღMèoಌღMậpಌღ Thành viên

Ratings Received:
    - Cám ơn @SkyFall nhiều nha :x
    • Like Like x 1
  5. hugodepzai173

hugodepzai173 Thành viên mới

Ratings Received:
    Mình chưa hiểu thả lính là như thế nào ? Bạn có thể giải thích cho mình đc ko ?
  6. Linh Meo Meo

Linh Meo Meo MOD Staff Member

Ratings Received:
    Cái thả lính này có nghĩa là thả mấy con quân bên mình qua bên kia để công phá lane của địch
    Gọi theo một cách dân dã là "làm nát lane " của nó đó, lane nó càng nát nhiều => khả năng thua càng cao, vì sao ?
    Vì nát nhiều => quái đánh Boss Lớn nhiều => xài nhiều bình máu hồi phục, hoặc không đủ damage, đủ máu, đủ hồi máu => Boss chết => mình thắng
    Vừa được + bánh bao, vừa được + lương, vừa được công phá team địch nữa
    @_@
    Thường thì người ta trữ bánh bao thả ải 7, ải 20, 2 ải này dễ nát nhất :)) theo như mình chơi thì thấy vậy @_@
  7. XiaoJiao

XiaoJiao Thành viên mới

Ratings Received:
    Ai 4 7 10 14 17 20...
  8. hugodepzai173

hugodepzai173 Thành viên mới

Ratings Received:
    À mình hiểu rồi, ủa bạn ơi ko phải là lính tự động ra sao ? Bấm nút nào để thả lính qua nha đối diện đc vậy ? Trước giờ mình chỉ bik góp quân, tăng máu + dame cho chủ tướng, mua xe bánh bao, nâng cấp bánh bao... chứ chưa bik thả lính
  9. ಌღMèoಌღMậpಌღ

ಌღMèoಌღMậpಌღ Thành viên

Ratings Received:
    - Cám ơn MOD nhiều ạ :*
    • Like Like x 1
  10. Ncn.

Ncn. Thành viên mới

Ratings Received:
    Hướng dẫn nâng cao cho các bác tí luôn:
    1. Các ải 4, 7, 10, 14...20 quái khá mạnh nếu thả nên ưu tiên thả ngững lượt này.
    2. Nếu team địch có 1 ng thọt lên bánh bao, thì mỗi lượt bạn cứ gửi lính 20 hoặc 40 bánh, rất dễ ăn.
    3. Công phá 40 bánh lần đầu và tăng 40 sau đó đến tối đa 120 thì phải.
    4. Dưới bảng menu ở dóc trái bên trên có tam giác nhỏ chỉ xuống có 2 thông tin quan trọng là thông số của lính đợt hiện tại và kế tiếp như máu, công, kháng, lương tối đa... dựa vào thông số này để thả và nâng lương hợp lý.
    5. Khi địch xổng quái nhớ để ý đơn vị lính của họ thiên về gì, phép, đao hay hỗn, đồng thời để ý ai lọt, ai def đc, sau đó khiên chiến đối phương hoặc canh những lượt thả lính kết hợp ở mục 4.
    6. Nếu thọt quá thì lên bánh bao, nếu công đc thì nên công, còn địch def đc thì nên lên QC, một số cao thủ ở round 10 họ up bánh 7/3 nhưng vẫn def tốt.
    7. Dù xanh vẫn tranh thủ up bánh, dù k lọt nhưng cứ 1-2 bánh ở lượt 10+ đích xác cũng không giúp đc nhiều vì dù vó qua turn 20 đc thì vẫn k kịp up QC về sau đặc biệt nếu team k có 2 chuyên bánh bao khủng trở lên, nên hài hòa cả 2 cái.
    8. Ở lượt Arena 11, 21 thì nên chú ý lực, binh của đối phương, hiển thị dưới bảng menu góc trái bên trên ở dưới bảng của mình. Sau đó gửi binh hoặc khiêu chiến ng yếu nhất.
    9. Khi bị khiêu chiến cảm thấy khó ăn đx thì nên từ chối, còn nếu muốn đánh thử nhớ xài hết bánh bao, vì khi đó có thua cũng k bị trừ nhiều, dù địch vẫn nhận đc số banh bao đúng với gệ thống nhưng bánh ta chỉ về 0.
  11. zZEROz

zZEROz Thành viên mới

Ratings Received:
    Nói chung là tùy vào quân địch xây theo hướng gì, hiện tại thấy đa số mọi người hay thích lên các loại khác mà ít lên pháo. Nên thả quân ở các wave mạnh có phòng thủ là móng thành
  12. ಌღMèoಌღMậpಌღ

ಌღMèoಌღMậpಌღ Thành viên

Ratings Received:
    - Oke mình sẽ ghi nhớ :D
  13. giahandbp

giahandbp Thành viên mới

Ratings Received:
    Cái vấn đề này thì chính xác nhất là tùy cơ ứng biến, ví dụ thấy team địch nhiều giáp năng căn ải dame phép mà all thả, k nhất thiết cứ phải ải 7 10... là thả đâu. lắm khi thả chuẩn khi team địch toàn giáp nặng mà dồn ải 5 1 cái là win rồi :D
  14. Viêm Hoàng

Viêm Hoàng MOD

Ratings Received:
    Đôi lúc đánh gặp mấy người THẢ QUÁI VÔ TỘI vạ .. để kiếm điểm thu nhập --> VÔ TÌNH TẠO cho người chơi đối kháng farm thêm vàng --> họ càng mạnh
    Phải nhớ PHONG VIÊM LÀ CHẾ ĐỘ TEAMWORK ^^! Không có thánh nào có thể 1 gánh 4 như game DOTA HAY LIÊN MINH Được đâu ^^!
  15. RofD

RofD Thành viên mới

Ratings Received:
    "Gửi quân" thì nó sẽ xuất hiện ngẫu nhiên trong các nhà của địch thui chứ hk phải chỉ có nhà đối diện ......
  16. ಌღMèoಌღMậpಌღ

ಌღMèoಌღMậpಌღ Thành viên

Ratings Received:
    - Cám ơn bạn ^^
    • Like Like x 1
  17. ngacon2015

ngacon2015 Thành viên mới

Ratings Received:
    Theo tớ thấy thì muốn thả game hiệu quả hãy coi bên họ Sử dụng loại tấn công gì nhiều gì nhiều.
    Nếu Bên Họ toàn Cung vs Đao Phép chưa có thì nên Coi lượt quái nào có giáp kháng đao cung nhiều thì thả giai đoạn này thường là từ 11-20 coi xem quái như thê nào rồi thả, nhất là quái 20 k có phép thì bạn cứ xác định là team mình nát. Còn nếu bên kia toàn phép từ đầu thì nên chú trọng vào từ 5-10, nhất là 10 Khi Giáp kháng phép của boss là cao nhất. Trừ 1 số ng chinh chiến nhiều họ biết cách phối hợp giữa phép và đao, cung, pháo... thì rất khó đoán.
    Xem giáp của quái thú ở bên TRÁI góc màn hình Dưới bảng điểm của team.
    Muốn chiến thắng Phong viêm thì phải chơi nhiều để có kinh nghiệm. Phải biết vận dụng ô quái thứ 1 2. đừng bao giờ bỏ qua mấy ô đó. Nếu bạn biết phối hợp thì nó sẽ tạo nên 1 sức mạnh đáng kinh khủng.
    Tks.
    • Like Like x 1
  18. bush1992

bush1992 Thành viên mới

Ratings Received:
    nghia là xổng quái thì mình mới được lương còn không xổng thì ko được hả bạn
  19. Linh Meo Meo

Linh Meo Meo MOD Staff Member

Ratings Received:
    Chỉ cần thả là có thu nhập + thêm rồi bạn.
  20. dungro20

dungro20 Thành viên mới

Ratings Received:
    đưa thông tin thế chết ng ông ơi ... thả quái sẽ dc + thu nhập (tùy loại quái gì mà dc nhiều hay ít) thu nhập này sẽ tính thêm lương mỗi lượt = mỗi lượt bạn dc thêm n thu nhập ( lúc đầu bạn thấy ít nhưng nếu thường xuyên gửi quân và úp chú bánh bao thì bạn có thể lên vài trăm thu nhập khoảng hơn số tiền thu dc sau khi clear 1 đợt quái về sau) và nếu tích thả quan đừng nghe mấy thằng này nói nhé ... tích thả quân lớn (con 1k , 1k5 ) thì phải phân tích đội hình địch (nhiều laze thì thả đợt 17, nhiều tay ngắn thì thả đợt 20,)